Topic

FAHFAHSTUDIO Forums ส่งการบ้าน Basic procreate – ส่งรูป final กัน!

Tagged: 

Viewing 15 posts - 1 through 15 (of 23 total)
  • Author
    Fahfahs NKFahfahs NK
    Moderator

จบ Basic procreate แล้ว รูป Final ของทุกคนเป็นยังไงกันบ้าง อัพโหลดรูปผลงานมาโชว์กันได้เลย หรือใครมีคำถามเกี่ยวกับคลาสนี้ สามารถพิมพ์มาได้เลยนะคะ ฟ้าจะเข้ามาดูผลงานของทุกคนและช่วยคอมเมนต์ ฟีดแบคให้ค่า รอชมนะคะ ><

Basic procreate

Fah KanokphonFah Kanokphon
    Participant

เพิ่งเรียนจบคอร์สค่า ไว้จะรออุดหนุนคอร์สต่อๆไปนะคะ เป็นคนชอบสีแนวพาสเทลเหมือนกันค่ะ fc คุณฟ้าฟ้านะค่า ???☁️☀️
     ฟาร์มแสนรัก

Moderator

สีสันสดใสน่ารักมากๆเลยค่า ฟ้ามีแบบฝึกหัดให้ลองวาดอีก 2 รูปสำหรับคลาสนี้น้า สามารถเข้าไปดู vdo ได้ใน part 3 นะคะ เพิ่งเพิ่มให้สดๆร้อนๆเลยค่า เผื่อจะได้ลองฝึกลงสีโทนอื่นๆเพิ่มเติม เอาไปประยุกต์ใช้ต่อได้ค่า ??

Fah KanokphonFah Kanokphon
    Participant

ได้เลยค่า ส่วนตัวไม่เก่งเรื่องแสงและเงาเลยค่ะ ไว้จะไปฝึกฝนนะคะ ?

<span style=”-webkit-tap-highlight-color: rgba(0, 0, 0, 0);”>เพิ่งจะวาดเสร็จเลยค่ะ แต่ไม่ได้วาดน้องๆ ตามที่คุณฟ้าสอนนะคะ ? แอบวาดน้องๆ 3 แสบมาส่งให้ติชมค่ะ ?สามแสบในทุ่งหญ้า</span>

Moderator

สามารถครีเอทคาแรคเตอร์ได้ตามจินตนาการเลยค่า เจ้าสามแสบน่ารักมาก โดยเฉพาะเจ้านกตัวจิ๋วววว คิ้วมากค่า

ขอบคุณมากค่า~ ไว้วาดการบ้านเสร็จจะเอามาส่งนะคะ ?

AiyaAiya
    Participant

หนูยังเด็กแต่ก็พยายามวาดให้ดีที่สุดคะครั้งแรกที่วาดและพี่ฟ้าสอนละเอียดมาก
    หนูชอบแนววาดของพี่ฟ้าเพราะมันน่ารักมากคะและก็เป็นสีพาสเทลคะ
    ขอบคุณคะ?.

• This reply was modified 2 years, 9 months ago by AiyaAiya.
    sarocha c.
    Participant

พึ่งเคยจับแอพเป็นครั้งแรกเลย ยังก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ><

Moderator

ในส่วนของผลงานแรกถือว่าเก่งที่สุดเลยค่า วาดสวยมากๆเลย แต่หูน้องหมูหายไป ฮ่าๆ อย่าลืมกลับไปฝึกทำการบ้านเยอะๆน้าาา

Moderator

แอบทึ่งกับผลงานชิ้นแรกของทุกคนมากๆเลยค่า อันนี้คือสวยมากๆแล้ว ฮื้อ แสนภูมิใจ เอาจริงๆก็แทบจะไม่มีอะไรต้องคอมเมนต์เพิ่มเติมเลย ทำได้ดีมากๆแล้วค่า หรือถ้าอยากเพิ่มให้รูปดูมีมิติมากขึ้นก็อาจจะเพิ่มระดับการไล่เงาให้เยอะกว่านี้ ก็จะดูมีมิติมากขึ้นค่า แต่หรือว่าถ้าชอบแบบ 2d ไม่ได้อยากได้มิติเยอะก็ได้เหมือนกันคับ

Mayato T.
    Participant

เรียนกับคุณ FahFah แล้วเข้าใจง่าย ทำให้มีกำลังใจอยากวาดรูป ☆

เมเม่ชื่นชมผลงานของคุณ FahFah ตัวการ์ตูนน่ารักมากกกกกทุกตัวเลยค่ะ

อันนี้ลองวาดเองค่ะ สไตล์มือใหม่จริงๆ ☺️

วัวหมูไก่โดยเมเม่

Moderator

ขอบคุณมากๆเลยค่า ลองกลับไปฝึกวาดทำการบ้านบ่อยๆน้า หรือว่าถ้ายังรู้สึกอยากวาดอีก ลองเปลี่ยนทำแบคกราวในหลายๆโดน ฝึกไล่หลายๆแบบจะช่วยให้ได้ฝึกมือได้เยอะๆ ค่า

sakurajasakuraja
    Participant

ชอบผลงานคุณ fahfahs มากและก็ชอบวาดรูป เห็นคุณ fahfahs ออก Course สอนวาดรูป เลยตัดสินใจรีบสั่ง ipad และซื้อ Course เรียนทันทีเลยค่ะ <3

Ratthiwakorn
    Participant

ซื้อแอพprocreateมานานแต่ไม่เคยลองใช้เพราะเครื่องมือเยอะมาก ไม่รู้จะเริ่มยังไง เเต่พอเจอคุณฟ้าสอนก็ตัดสินใจลงเรียนทันทีเลยค่ะ คุณฟ้าสอนละเอียดและเข้าใจง่ายมากๆ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

Viewing 15 posts - 1 through 15 (of 23 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.